JUKWAA LA WADAU KANDA YA BAHARI MTWARA
Mtwara yazindua Jukwaa la Wadau Mbalimbali la Eneo la Bahari ili kuimarisha uhifadhi wa bahari na uchumi endelevu wa bluu
Tarehe 30 Juni, 2026 - Mtwara, Tanzania. Mustakabali wa mifumo ya ikolojia ya bahari na pwani ya Mtwara umeingia katika sura mpya leo kufuatia uzinduzi rasmi wa Jukwaa la Wadau Mbalimbali la Eneo la Bahari la Mtwara; jukwaa muhimu linalowaunganisha serikali, jamii za wenyeji, taasisi za utafiti, mashirika ya kiraia na sekta binafsi ili kulinda kwa pamoja mojawapo ya maeneo ya bahari ya pwani yenye thamani kubwa nchini Tanzania.

Jukwaa hilo, lililozinduliwa rasmi kwa niaba ya Mkuu wa Mkoa wa Mtwara na Mkuu wa Wilaya Mhe. Abdalla Mwaipaya, linaweka utaratibu rasmi ambao wadau husika wanaofanya kazi katika mandhari ya bahari ya Mtwara watashirikiana kushughulikia changamoto za mazingira zinazoshirikiwa huku wakifungua fursa ndani ya uchumi wa bluu unaokua wa Tanzania.
Akizungumza wakati wa uzinduzi huo, Mkuu wa Wilaya alisisitiza kwamba ufuo wa pwani wa Mtwara unabaki kuwa mojawapo ya mali kubwa zaidi za kiuchumi za mkoa huo, kutoa riziki, usalama wa chakula na ajira kwa maelfu ya wakazi wa pwani. Hata hivyo, alibainisha kuwa usimamizi uliogawanyika, mifumo ya mipango iliyopitwa na wakati, uratibu mdogo wa kitaasisi na shinikizo linaloongezeka la mazingira vimedhoofisha juhudi za kusimamia mifumo ikolojia ya baharini kwa njia endelevu.

